Wannan ne lokaci mafi wuya da tsaron ƙasashen yamma ya shiga rikita-rikita tun bayan kawo karshen yaƙin duniya na II. Kamar yadda wani masani ya faɗa, "Trump na janyo ce-ce-ku-ce a mulkinsa". Amma ...
Agogon da ke hasashen tashin duniya ya ƙara matsawa da daƙiƙa ɗaya, inda yanzu ya rage daƙiƙa 89 ko kuma minti ɗaya da sakan 20 kafin tashin duniya - mafi kusa da ya taɓa kaiwa. Ƙungiyar masu nazari ...
Alkaluman da mujallar Forbes ta tattara sun nuna yadda arzikin attajirin duniya 10 mafiya kudi ya karu da kimanin dala biliyan 30 cikin wata guda kadai, wanda ke nuna a jumlace sun samu karuwar ...
Mahalarta taron 'yan jarida na duniya da DW ke shiryawa a kowace shekara sun nuna bukatar kafa dokoki kan kirkirarriyar basira ta AI da shingen da zai kawo tarnaki ga harkokin yada labarai a duniya.
BBC Swahili will launch its TV news and current-affairs programme, Dira ya Dunia (World Compass), on Raga TV in the Democratic Republic of Congo with a special live broadcast from Kinshasa on Monday 3 ...
Fitaccen ɗan ƙwallon nan na duniya ɗan ƙsar Brazil, Pele ya rasu yana da shekara 82. Pele ya rasu ne a ranar Alhamis 29 ga watan Disamban 2022 bayan ya sha fama da rashin lafiya. A kwanakin baya an yi ...
As part of the major expansion of its offer for African audiences, the BBC has announced the launch of its first ever TV news and current-affairs programme in Kiswahili, Dira ya Dunia (World Compass).
Some results have been hidden because they may be inaccessible to you
Show inaccessible results